![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/031264.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/1.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/2.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/3.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/4.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/5.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/6.jpg)
![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/7.jpg)
วันศุกร์ที่ 3 ธันวาคม 2564 ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุบ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่) จัดกิจกรรม จิตอาสา “รู้รักสามัคคี รักษ์สิ่งแวดล้อม พัฒนาคุณภาพชีวิต” ปลูกต้นไม้ ตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง เนื่องในวโรกาสวันพ่อแห่งชาติและวันดินโลก (World Soil Day) เนื่องในวันคล้ายวันพระบรมราชสมภพ พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร วันชาติและวันพ่อแห่งชาติ 5 ธันวาคม 2564 โดยปลูกต้นอะโวคาโด 3 ต้น ต้นอ้อย 20 ต้น และพืชสวนครัว ได้แก่ กะเพรา 4 ต้น และผักกวางตุ้ง 200 ต้น รวมทั้งสิ้น 227 ต้น ณ ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่)