![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/09/S__173277219.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/09/S__173277221.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/09/S__173277222.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/09/S__173277223.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 2 กันยายน 2564 นางสาวอภิรชญา ชัยติกุล ผอ.ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่)มอบหมายงานพยาบาล จัดกิจกรรมฟื้นฟูสมรรถภาพร่างกายผู้สูงอายุกลุ่ม A และ B อาคารหญิง กิจกรรม “ตีลัญจกร บำบัดโรคด้วยมือ” เพื่อกระตุ้นการทำงานของสมอง ระบบต่างๆภายในร่างกาย อีกทั้งช่วยในเรื่องของการนอนหลับ ผ่อนคลาย ส่งผลดีต่อสภาพร่างกายและจิตใจ