![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/10/photo.postjung.com-v3kt8h.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/10/photo.postjung.com-v3ktai.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/10/photo.postjung.com-v3ktbl.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/10/photo.postjung.com-v3ktcm.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/10/photo.postjung.com-v3ktdl.jpg)
วันพุธที่ 6 ตุลาคม 2564 นางสาวอภิรชญา ชัยติกุล ผอ.ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่)มอบหมายงาน สังคมสงเคราะห์ และงานพยาบาล ลงพื้นที่ร่วมกับศูนย์คุ้มครองคนไร้ที่พึ่ง จังหวัดเชียงใหม่ และพมจ.เชียงใหม่ เพื่อให้ ความช่วยเหลือผู้สูงอายุ 87 ปี และบุตรชายพิการทางสมอง อายุ 50 ปี ซึ่งประสบปัญหาไม่มีเงินจ่ายค่าเช่าบ้าน ทั้งนี้ ได้วางแผนเบื้องต้น นำส่งครอบครัวเข้าไว้ในการดูแล ของศูนย์คุ้มครองคนไร้ที่พึ่ง จังหวัดเชียงใหม่