![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/01/help.jpg)
![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/01/205355.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/01/205356.jpg)
![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/01/20535111.jpg)
![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/01/20535333.jpg)
วันที่ 13 มกราคม 2565 ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่) ลงพื้นที่ร่วมกับศูนย์คุ้มครองคนไร้ที่พึ่ง จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อประเมินเคส ชายไทยอายุ 65 ปี ไร้ที่พึ่ง อาศัยอยู่ที่วัดป่าตึง ตำบลออนใต้ อำเภอสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่ โดยระหว่างที่รอการติดตามญาติ วัดป่าตึงให้ความอนุเคราะห์ที่อยู่อาศัยในเบื้องต้น ทั้งนี้ ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่)และศูนย์คุ้มครองคนไร้ที่พึ่ง จังหวัดเชียงใหม่ วางแผนให้การช่วยเหลือในระยะยาวต่อไป