![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/07/S__57204767-1024x768.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/07/S__57204773-1024x768.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/07/S__57204775-1024x768.jpg)
วันที่ 20 กรกฏาคม 2565 ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุบ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่) ได้รับแจ้งจากพลเมืองดี และลงพื้นที่ให้การช่วยเหลือผู้สูงอายุเพศชาย อายุ 70 ปี พลัดหลงออกจากบ้านน้องชายและเร่ร่อนพักอาศัยบริเวณสี่ไฟแดงกองพันสัตว์ต่าง ทั้งนี้ศูนย์คุ้มครองคนไร้ที่พึ่ง จังหวัดเชียงใหม่ ติดตามหาญาติและญาติรับกลับบ้านเรียบร้อย