![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__42401904.jpg)
![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__4240190222.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__4240190333.jpg)
วันจันทร์ที่ 16 สิงหาคม 2564 นางสาวอภิรชญา ชัยติกุล ผอ.ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่)มอบหมายงานสังคมสงเคราะห์และงานพยาบาล ลงพื้นที่ช่วยเหลือผู้สูงอายุเพศหญิงติดเตียง อายุ 80 ปี ปัจจุบันรักษาตัวอยู่ที่ โรงพยาบาลอมก๋อย อ.อมก๋อย จ.เชียงใหม่ ซึ่งประสบปัญหาญาติไม่ประสงค์รับไปดูแล ทั้งนี้ ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่)จะได้วางแผนให้ความช่วยเหลือในระยะยาวต่อไป