![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/07/S__15540255.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/07/S__15540257.jpg)
![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/07/S__15540258.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/07/S__15540259.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/07/S__15540260.jpg)
วันพุธที่ 14 กรกฎาคม 2564 นางสาวอภิรชญา ชัยติกุล ผอ.ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่)มอบหมายงานพยาบาลร่วมกับทีมจิตเวชผู้สูงอายุ โรงพยาบาลมหาราชนครเชียงใหม่ ซึ่งประกอบด้วยจิตแพทย์ พยาบาล นักกิจกรรมบำบัดและนักจิตบำบัด จัดประชุมหารือแนวทางการดูแลผู้สูงอายุที่มีปัญหาด้านจิตใจ พฤติกรรม อารมณ์ และสังคม พร้อมทั้งตรวจรักษาและจัดกิจกรรมบำบัด ผ่านระบบโปรแกรม Microsoft teams เพื่อให้ผู้สูงอายุได้รับการดูแลและบำบัดฟื้นฟูอย่างถูกต้องเหมาะสม ในช่วงสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19)