![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/12/445-1024x683.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/12/446-1024x683.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/12/448-1024x768.jpg)
วันที่ 20 ธันวาคม 2565 ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่) พร้อมด้วยทีม One Home และภาคีเครือข่าย ร่วมพิธีลงนามถวายพระพร พิธีเจริญพระพุทธมนต์ (บท “โพชฌังคปริตร”) และเจริญจิตตภาวนา ถวายพระราชกุศล แด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา เพื่อให้ทรงหายจากอาการพระประชวรโดยเร็ว โดยมีนางจิราพร ยามาโมโต้ เชาว์ประยูร พัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดเชียงใหม่ เป็นประธานในพิธี ณ ศูนย์ราชการจังหวัดเชียงใหม่