![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/09/help-15-9-64-733x1024.jpg)
วันพุธที่ 15 กันยายน 2564 นางสาวอภิรชญา ชัยติกุล ผอ.ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่)มอบหมายงานสังคมสงเคราะห์ร่วมกับนายเสน่ห์ สุภาษิต นายกองค์การบริหารส่วนตำบลแช่ ลงพื้นที่ช่วยเหลือผู้สูงอายุ ในพื้นที่ตำบลแช่ช้าง อำเภอสันกำแพง จังหวัดเชียงใหม่ ซึ่งประสบปัญหาป่วยติดเตียง ทั้งนี้ ได้ให้การช่วยเหลือเบื้องต้น โดยมอบแผ่นรองซับ ผ้าอ้อม และจะได้วางแผนให้ความช่วยเหลือในระยะยาวต่อไป