![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2023/01/visit.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2023/01/75068-1024x768.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2023/01/75071-1024x768.jpg)
วันที่ 18 มกราคม 2566 ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่) ร่วมกับศูนย์คุ้มครองคนไร้ที่พึ่งจังหวัดเชียงใหม่ เทศบาลนครเชียงใหม่ และอาสาสมัครสาธารณสุขชุมชน ร่วมลงพื้นที่เยี่ยมบ้านผู้สูงอายุ ในพื้นที่ต.พระสิงห์ อ.เมืองเชียงใหม่ จ.เชียงใหม่ เนื่องจากผู้สูงอายุมีปัญหาด้านสุขภาพ ไม่มีอุปกรณ์วัดความดันโลหิต ทั้งนี้ อสม.ได้วางแผนช่วยเหลือโดยการลงพื้นที่ดูแลสูขภาพ สัปดาห์ละ 2 ครั้ง และศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่) มอบเครื่องอุปโภคบริโภค เพื่อลดค่าใช้จ่ายในครอบครัว