![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__172572725.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__172572727.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__172572728.jpg)
![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/08/S__172572729.jpg)
วันอังคารที่ 17 สิงหาคม 2564 นางสาวอภิรชญา ชัยติกุล ผอ.ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่)มอบหมายงานพยาบาล จัดกิจกรรมฟื้นฟูสมรรถภาพร่างกายผู้สูงอายุกลุ่ม A และ B อาคารหญิง กิจกรรม “ออกกำลังกาย…ยืดเหยียดกล้ามเนื้อ” เพื่อป้องกันอาการข้อติด เพิ่มการทำงานของกล้ามเนื้อ ช่วยชะลอความเสื่อมของระบบต่างๆ ทั้งยังช่วยเพิ่มความแข็งแรงของกล้ามเนื้อ ส่งผลดีต่อสภาพร่างกายและจิตใจ