![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/Technology.jpg)
![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/S__23846923.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/S__23846926.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/S__23846928.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/S__23846929.jpg)
![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/12/S__23846931.jpg)
วันจันทร์ที่ 27 ธันวาคม พ.ศ. 2564 ผู้แทนจากสำนักงานพัฒนาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีแห่งชาติ (สวทช.)ให้ความรู้การใช้งานเทคโนโลยีและนวัตกรรมเพื่อผู้สูงอายุ “ระบบหุ่นยนต์เพื่อการฟื้นฟูการเคลื่อนไหวข้อมือแขนท่อนล่าง และข้อศอก และระบบฟื้นฟูระบบความรู้คิดด้วยคลื่นสมองแบบป้อนกลับ ให้แก่เจ้าหน้าที่
งานสังคมสงเคราะห์ และงานพยาบาล เพื่อให้ผู้สูงอายุภายในศูนย์ฯได้เข้าถึงนวัตกรรมและเทคโนโลยีการดูแลและได้รับการบริการที่ดีขึ้น โดยมีเป็นผู้แนะนำวิธีใช้งานอย่างถูกต้อง ณ ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่)