![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/09/S__173637693.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/09/S__173637695.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/09/S__173637696.jpg)
วันอังคารที่ 7 กันยายน 2564 นางสาวอภิรชญา ชัยติกุล ผอ.ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่) มอบหมายงานสังคมสงเคราะห์ ลงพื้นที่ช่วยเหลือผู้สูงอายุร่วมกับเจ้าหน้าที่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น ตำบลทุ่งข้าวพวง และตำบลปิงโค้ง อำเภอเชียงดาว จังหวัดเชียงใหม่ จำนวน 4 ราย เพศชาย 2 ราย เพศหญิง 2 ราย ประสบปัญหาทางสังคม เนื่องจากสถานการณ์การแพร่ระบาดของโควิค-19 ทั้งนี้ ได้ให้การช่วยเหลือเครื่องอุปโภค บริโภคเบื้องต้น และวางแผนให้ความช่วยเหลือในระยะยาวต่อไป