![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/07/community-733x1024.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/07/5-1-1024x768.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/07/3-2-1024x768.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/07/4-1-1024x768.jpg)
วันที่ 25 กรกฎาคม พ.ศ.2565 ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุบ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่)จัดโครงการพัฒนาระบบการดูแลและคุ้มครองผู้สูงอายุ “อบรมเชิงปฏิบัติการระบบการดูแลและพิทักษ์สิทธิผู้สูงอายุ(3ประสาน+ธนาคารเวลา) โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้พื้นที่มีการขับเคลื่อนระบบการดูแลระบบคุ้มครองและพิทักษ์สิทธิ ในพื้นที่ ให้คนทุกกลุ่มวัยเข้ามามีส่วนร่วมในการดูแลผู้สูงอายุ สร้างคุณค่าให้กับผู้สูงอายุ และสร้างหลักประกันเมื่อต้องการความช่วยเหลือ ณ ห้องประชุมสมาคมฌาปนกิจสงเคราะห์ผู้สูงอายุนครพิงค์เชียงใหม่