![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/12/Potential-733x1024.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/12/S__63496237-1024x682.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/12/S__63496233-1024x682.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/12/S__63496235-1024x682.jpg)
![](http://thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2022/12/S__63496238-1024x682.jpg)
วันที่ 3 ธันวาคม พ.ศ.2565 ศูนย์พัฒนาการจัดสวัสดิการสังคมผู้สูงอายุบ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่) จัดโครงการพัฒนาศักยภาพและส่งเสริมการเรียนรู้ผู้สูงอายุในชุมชน “การขับเคลื่อนเครือข่ายโรงเรียนผู้สูงอายุ และส่งเสริมศักยภาพผู้สูงอายุ” ณ โรงแรมเชียงรายแกรนด์รูม อ.เมือง จ.เชียงราย โดยมีนางชวนชม จันทะวงค์ รองอธิบดีกรมกิจการผู้สูงอายุ เป็นประธานเปิดการอบรมฯ