![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/04/InkedS__12247043_LI43.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/04/InkedS__12247046_LI46.jpg)
![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/04/InkedS__12247047_LI47.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/04/S__12247045.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/04/S__12247048.jpg)
วันพฤหัสบดีที่ 22 เมษายน 2564 นางสาวอภิรชญา ชัยติกุล ผอ.ศพส.บ้านธรรมปกรณ์ (เชียงใหม่) มอบหมายงานงานพยาบาลร่วมกับทีมแพทย์เวชศาสตร์ครอบครัว คณะแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ และหน่วยสร้างเสริมสุขภาพโรงพยาบาลมหาราชนครเชียงใหม่ จัดกิจกรรมตรวจรักษาโรคเรื้อรังด้านร่างกาย ติดตามอาการเจ็บป่วย พร้อมทั้งให้คำแนะนำเรื่องการดูแลสุขภาพแก่ผู้สูงอายุใน ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่) ผ่านทาง Line VDO Call เพื่อให้ผู้สูงอายุได้รับการดูแลสุขภาพอย่างต่อเนื่องและมีสุขภาพร่างกายที่ดีแข็งแรง