![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/10/S__19972134.jpg)
![](https://i0.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/10/S__19972136.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/10/S__19972138.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/10/S__1997213777.jpg)
![](https://i1.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/10/S__1997213999.jpg)
![](https://i2.wp.com/thammapakorn.dop.go.th/wp-content/uploads/2021/10/S__1997214000.jpg)
วันพุธที่ 6 ตุลาคม 2564 นางสาวอภิรชญา ชัยติกุล ผอ.ศพส.บ้านธรรมปกรณ์(เชียงใหม่) มอบหมายงานพยาบาล ให้ความรู้การดูแลสุขภาพช่องปาก เพื่อให้ผู้สูงอายุมีสุขภาพช่องปากที่ดี ส่งผลให้สุขภาพร่างกายโดยรวมของผู้สูงอายุดีขึ้น และห่างไกลจากโรคแทรกซ้อน พร้อมทั้งแนะนำการใช้ผลิตภัณฑ์ยาสีฟันน้ำ “ดร.ดี” ซึ่งได้รับมอบจากศูนย์ความเป็นเลิศด้านชีววิทยาศาสตร์ (องค์การมหาชน)